Habari ndugu msomaji wa makala za mtandao huu wa makala za wanyamapori, nakukaribisha leo kwenye aina nyingine ya uandishi wa makala zetu kuhusu maliasili, utalii na utamaduni kwa njia ushairi. Rafiki yangu Lymo alitunga shairi zuri sana kuhusu utalii wa Tanzania na anatuhamasisha kila mmoja kuchukua muda na kufuatilia uzuri huu wa ajabu katika nchi yetu. Karibu ufurahie aina hii ya uandishi, ushairi katika utalii.
1. Tunayo ya kujifunza, huko kwenye utalii,
Ma’rifa tutayafyonza, tukitali’ kwa bidii,
Na polepole tuta’nza, kuinyanyua jamii,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
2. Tukitali’ tutaona, mambo mengi tena mapya,
Na tena tutakutana, nao watu wengi wapya,
Nyoyo zetu zitavuna, vitu na mwam-ko mpya,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
3. Palipo na vivutio, panafaa kutalii,
Tupakimbilie mbio, tupatali’ kwa bidii,
Na palete m’endeleo, kwa hao wanajamii,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
4. Tusiwaache wageni, watalii peke yao,
Watatuacha gizani, kwa hizo juhudi zao,
Kwani huko safarini, wananoa bongo zao,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
5. Chaneli ya utalii, tunayo tuitazame,
Habari za kitalii, kuskiliza tusigome,
Nyaraka za kitalii, kila mara tuzisome,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
6. Utali’ wa hapa ndani, mengi umekumbatia,
Mambo ya kitamaduni, nayo ya kihistoria,
Yaki’ngia akilini, hakika hutajutia,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
7. Nakweleza msomaji, mi’ sipendi kukuficha,
Utali’ wa uwindaji, na utalii wa picha,
Kama unauhitaji, tunao kila kukicha,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
8. Utalii wa majini, na ule wa nchi kavu,
Wa fukwe za baharini, na wa m’eneo oevu,
Tuutie maanani, tusiupe ulegevu,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
9. Yatembelee mapango, na hifadhi za Taifa,
Utaujaza ubungo, ujuzi na maarifa,
Na utaziba mapengo, yapitishayo maafa,
Tujijengee tabia, ya kufanya utalii.
10. Twende kwenye makumbusho, mazito tutajulishwa,
I don’t think the title of your article matches the content lol. Just kidding, mainly because I had some doubts after reading the article.
Thanks for sharing. I read many of your blog posts, cool, your blog is very good.